Picdeer logo Browse Instagram content with Picdeer

@udaku_magazine

MAKOROKOCHO

udaku_magazine

|Kwa habari za udaku| Michezo] Siasa ] MATANGAZO NJOO DM Kwa masuala ya afya FOLLOWπŸ‘‡πŸ‘‡ @phytoscience_tanzania @phytoscience_tanzania

  • 1K Total Likes
  • 43 Tot. Comments
πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚Sijaelewa vizuri kwani kujigeuza kote huko lengo lake kubwa ni nini wanazengo?? TOA UNACHOKIHISI AKILINI MWAKO TAFADHALI.
Ali Kiba amekuwa msanii wa kwanza mkubwa Tanzania kuzungumzia hatua ya wasanii nchini kutotajwa katika orodha ya wanaowania Tuzo za BET mwaka huu, zitakazotolewa Juni 23, 2019, Los Angeles, Marekani.  Akifunguka kupitia The Playlist ya Times Fm, Ali Kiba ambaye miaka ya nyuma amekuwa mmoja kati ya wasanii waliotajwa kwenye tuzo kubwa za kimataifa, amesema kuwa kukosekana kwa jina la msanii wa Tanzania katika tuzo hizo kutawahuzunisha ambao wanafanya kazi wakijikita katika kutajwa kwenye tuzo hizo. “Sio kwamba hatufanyi kazi bali inatakiwa tuongeze. Lakini vilevile inatokana na watu ambao wanafo-cus(wanajikita) kuwa katika BET na sio katika kazi. Kama unataka kufocus katika BET fanya kama wanavyotaka lakini kama unataka kufanya kazi ili kila mtu akukubali uwe relevant kila siku fanya muziki utakaomgusa kila mtu sio Mtanzania tu peke yake,” alisema Ali Kiba.  Bosi huyo wa RockStar Africa, amesema kuwa hakuna kosa lolote kwa wasanii wa Tanzania kutotajwa kwenye tuzo hizo.  Tuzo za BET mwaka huu zitakuwa sehemu ya kumpa heshima rapa Nepsey Hustle aliyeuawa kwa risasi, atapewa tuzo ya heshima ya ubinadamu kutokana na kazi aliyoifanya ya kusaidia jamii. Tuzo nyingine ambayo imeshatangazwa ni ya Mary J Blige ambaye atakabidhiwa tuzo ya Mafanikio katika Maisha ya Muziki (Lifetime Achievement Award). Mwimbaji huyo ameshauza zaidi ya nakala milioni 50 za muziki wake.  Katika hatua nyingine, mkali huyo wa ‘Seduce Me’ ameeleza kuwa anawakubali sana Aslay na Nuh Mziwanda kwa vipaji vyao na kwamba anaamini kama msanii wa muda mrefu, wasanii hawa ni sehemu ya watakaokuja kuchukua nafasi ya kupeleka mbele zaidi Bongo Fleva.  Hata hivyo, alisema kuwa ili waweze kutimiza lengo hilo, ni lazima waendelee kujitambua na kujikita katika kuhakikisha wanafanya muziki ambao unawagusa watu wanaowalenga, unaodumu na wenye maana. : : UNADHANI KWANINI WATANZANIA TUMESAHAULIKA??
Wanafanana kwa asilimia ngapi??
Nilifika mpaka barazani kwa duka hilo nikauangalia ule mlango wa kioo ambao nilikua najiona mie mwenyewe, nikaanza kushukuru mungu na kujipa moyo kua "dada yangu fatu, natumai sasa umepona maana pesa ndio hio nakwenda kuipata" Nilikua nikijisemea kimoyo moyo huku nikishika mlango huo wa Alminiamu ulioandikwa kwa neno la PUSH, nilisukuma mlango huo kisha nikaingi, kwanza kitu kilichonishangaza katika duka hilo nguo zilikua zimeisha kabisa, yaani zilizobakia ni chache mno na sio fasheni mpya hata kidogo yaani hakuna hata mzigo mpya,.... Ila kwakua kilichonileta sio ukaguzi wa duka, hivyo nilimuita braza mussa... Yaani mussa ni mmoja kati ya waajiriwa walioajiriwa katika duka hili "broo mussa" Niliita kwa kujiamini, maana wananifahamu, na muda huo nilipokua nawaida walikua ndani ndani ya nguo wakiendelea kutolea wateja nguo... Sasa nikakaa kwenye kiti, wakati huo nguo zangu zilikua zikinuka mno.... Ghafla alikuja huyo mussa niliemuita, Aiseee sikuamini macho yangu kwa watu nilio waona, yaani mussa sio mussa wala batuli sio batuli, Sasa nikiwa naendelea kuwashangaa... Mara huyo jamaa akaniuliza "sasa wewe umekuja kununua nguoo au umekuja kutuaribia hali ya hewa apa" Aliongea hivyo huyo jamaa kisha na huyo mwanamke, akacheka huku wakigongesheana mikono.... "He heheeeeeeeee halooooooo, maakubwa,..... Ivi we mtoto kama kusoma hujui hata picha huioni?" Nilijikuta naanza kutetemekwa na miguu yaani nguvu zote ziliniishia na kudondoka chini.... Lakini sura zinazouza hapa sio mussa wala batuli bali ni sura zingine na nazifahamu vyema kabisa....... Je? Unajua ni Akina nani?  VIPI WADAU NILIAMSHE DUDE AU INATOSHA KWA LEO?? BASI MWENDELEZO KWA @YUVAIKASALON
Basi kwakua nyumbani kwetu kulikua na mashine ya kufulia nguo, hivyo nilizichukua nguo zile na kuziweka kwenye mashine hio, kisha mie nikaendelea kuosha vyombo huku nguo zikifuliwa na mashine...... Vyombo vilikua ni vingi mno lakini niliweza kuvimaliza hivyo tu huku mchozi wa huzuni hauniishi kunitoka, maana hii ni mateso juu ya mateso, Nilipomaliza kuosha vyombo na huku nguo zilikua zinamalizia..... "haaaaaaa we mbwa nani kakuambia ufue nguo zetu na mashine? Nakuulize we mwana haramu mkubwa wewe chokoraa wewe" "lakini mamkubwa kazi ya hii mashine ni hio" "kelele wewe mbwa mkubwa wewe, unanifubazia nguo zangu afu unaniambia kazi ya mashine, afu wewe dawa yako inachemka pumbavu mkubwa wewe" "nisamee mamkubwa" "toa nguo ukazianike, na leo hakuna kunywa chai humu ndani, na hata mchana nisione mtu anataka chakula hapa" Nilipigwa vibao vya kutosha kisa nimefua nguo na washing machine, Basi nilivumilia tu maana nipo kwetu na hatuna nyumba nyingine zaidi ya hii, na pia hatuna pakwenda,... Nilipomaliza kuanika nguo zote nilitoroka na kutoka nje, safari yangu ililenga dukani kwetu, kule kwenye duka la nguo, maana toka mama alipofariki hakuna alieenda hata kuangalia maendeleo ya duka hilo,  na nakumbuka hata mama mara ya mwisho kuchukua pesa ililua ni muda mrefu hata miezi miwili imepita toka achukue pesa kwa ajili ya kwenda kukusanya mzigo mpya, Ni yangu inayonipeleka dukani ni kwamba naenda kuchukua pesa ili nimpeleke dada fatu hospitalini maana sintokosa hata elfu 20..... Nililua nakaribia dukani hapo japo palikua ni mbali kweli maana tulikua tunakujaga na gari yetu lakini kwa leo nimekuja kwa miguu.... Nilikua nahema juu juu kwa kukimbia ili niwahi nyumbani, kwani hata kutembea tena nikawa siwezi tena, ila nilipoona jina la duka letu lipo mbele ya macho yangu ndipo nilipopata nguvu ya kuamka tena..... MOON VISION CLOTHING SHOP  Hilo ndio jina la duka letu ambalo ni duka kubwa jijini hapa yaani hili ndio duka kubwa kuliko yote jijini hapa, hivyo ni duka lenye maingizo
Msanii mkongwe Mr Nice baada ya maneno mengi na kuambiwa amefulia hana tena uwezo wakipesa kama enzi zake za zamani amewajibu mashabiki wanaosema maneno kwa kutambulisha bidhaa yake mpya ya maji inayotambulika kwa jina la Mr Nice Water. . .comment neno la **HONGERA kumpongeza Mr Nice Mzee wa TAKEU πŸ‘
"sh sh she she sheby, naomba niend..... Niende nikafanye usafi" "dada fatu, mimi nitafanya na tayari nimeshaanza" "hapana, wacha nikakuseidie tu" "mh mh mi nipo" Sasa ghafla alitulia kimya, kana kwamba labda kalala nini, ila kushika mapigo ya moyo yalikua yakifanya kazi, kana kwamba ni uchovu wa homa ndio umemlegeza, na mbaya zaidi hakupata hata dawa, Sasa kutokana na kuamka kule nguo zake zilimshuka, kama unavyojua toka jana alilala na nguo ya ndani tu, Kiukweli nilijikaza kiume na kumuamsha hivyo hivyo akiwa na ile nguo moja tu, kisha nikaanza kumvalisha suruali yangu mimi, maana yeye hakua na suruali kutokana na madhingira aliyolelewa, hivyo nilijifanya sioni na kumvalisha suruali yangu, na dada fatu alilua ana mwili ila ilimuenea japo kifungo hakijafunga ila afadhali kidogo, baada ya kumvalisha suruali ile nilichukua na gauni lake na kumvalisha, kisha nikamfunga na kanga kwa juu, Muda huo dada fatu hakua akijitambua, na laiti kama ningelikua mtu mzima na mwenye akili potofu, basi nisingemuacha bure, maana dada fatu alikua ni mzuri na ana umbo zuri ambalo mwanaume yeyote rijali hawezi kupishana nae njiani akaacha kugeuka, yaani dada fatu alikua kaumbika vizuri mno.... Yaani kama ni mke kiukweli atakae muoa atafaidi uzuri na heshma yake,.... Kwa wenzetu waingereza wanaita "Wife Material"  Basi nilifanikiwa kumvisha nguo vizuri sasa hapa naweza hata kukaa nae karibu, sasa wazo likanijia bora nimbebe nimpeleke hospitalini, japo sina pesa lakini huenda nikapata msaa wa watu, sasa ile ndio nataka kumbeba ghafla niliitwa na mamkubwa..... Nilikimbia mara moja maana nikichelewa nitafinywa na kupigwa makwenzi, "we mshenzi, vile vyombo pale unamuachia nani" "nisamee mamkubwa" "nenda kaoshe haraka sana, afu hii nyumba bado haijang'aa kabisa, maliza vyombo uje urudie" Nikasukumwa na kibao na kudondoka chini, nilianza kulia kwa uchungu huku nikiwakumbuka wazazi wangu, kiukweli moyo ulikua ukiniuma, maana huku dada anaumwa huku mie kazi zinaniandama mwanzo mwisho afu huku
Umegundua Nini hapo πŸ˜‚πŸƒπŸƒπŸƒ Mtag @hajismanara aone mambo huku tafadhali
Machozi yalianza kunitoka bila ya kupigwa, ila ubaridi alionao nilikumbuka huu ubaridi kuna mtu alishawahi kua nao, nilivuta kumbu kumbu na kumkumbuka huyo mtu ******************************************* Nilimkuta shangazi kanyooka nyoooo afu kakaza kama mti, "shangazi, shangazi" Nilikua nikimuita huku nikimsukuma mzima mzima, nilitoka nje na kumuita dada fatu, na yeye ndio alijua kua shangazi alishafariki dunia, "sheby, nyamaza mdogo wangu" "kwani shangazi kawaje, afu mbona ana baridi hivyo?" "shangazi nae amekufaaaa" *************************************** Nilipomaliza kukumbuka, nilishtuka na mapigo yangu ya moyo yakaenda mbio huku nikiendelea kumuita dada fatuma "dada fatu, dada fatu, we dada fatuuuu" Nilijikuta nikianza kulia peke yangu nisijue cha kufanya, kwani hata nikipeleka taarifa kwa mamkubwa hatoseidia chochote kile ambacho kitaleta msaada kwetu, nilianza kulia huku nikiendelea kumuita dada fatu, maana yeye ndio tegemezi langu,  Sasa nikiwa naendelea kulia maeneo hayo huku nikimuamsha dada angalau hata aamke lakini wapi, "shebiiiiii" "naam mamkubwa" Mamkubwa aliniita, nilitoka mbio kwenda kumsikiliza kile anachoniitia, "naam mamkubwa" "huyo mbwa mwenzio hebu muite hapa" "mamkubwa, dada fatu anaumwa" "sasa nani atafanya usafi humu ndani, nguo zetu chafu vyombo vichafu nyumba chafu, nani atafanya hio kazi" "nitafanya mimi mamkubwa" "haya inamisha mgongo haraka na udeki vizuri mbwa wewe" Basi mtoto wa kiume nilianza kudeki nyumba, maskini toka nizaliwe sikuwahi kudeki nyumba yaani nilikua napata tabu katika maisha ya hali hiii, lakini kudeki kwangu haikua tatizo, bali tatizo lilikua kwa dada fatu, nilikua namuwaza dada fatu kule stoo, nilikua nadeki mtoto wa kiume, sema kwa bahati nzuri nyumba yetu ilikua ni fulu tailizi, hivyo nilikua nafuta futa tu ili niwahi kuzimaliza kazi ambazo zilikua zikimhusu dada fatu,  Sasa nilipomaliza kudeki nikatoka nje kwenda kumwaga maji,  Mara nikasikia mtu anakohoa kule stoo, nilitupa kile kindoo na lile brashi kisha
"sheby, inamaana hata mimi unaniogpa kisa naumwa, kwahio mimi nitakuambukiza ugonjwa si ndio" "hapana dada sio hivyo" "ni nini sasa" "tatizo ni kwamba huna nguo" Sasa nilipomwambia hivyo ndio akatulia na kujiangalia vizuri "samaani mdogo wangu, kwani toka nilipolala jana usiku mpaka mchana wa leo sikuweza kuamka na kuvaa nguo, afu mbaya zaidi ni kwamba pale nilipokua natoka nilishindwa kuvaa nguo maana nilikua nalazimishwa kutoka, hivyo nisingeweza kuvaa nguo..... Ila isiwe sababu ya kutokulala hapa... Sheby, we sheby" "naam" "njoo ulale, mimi ni dada yako na wewe ni mdogo wangu huwezi kunifanya chochote sheby, plz naomba usilale kwenye mikaa" "lakini dada" "lakini nini, basi kama hutaki tujifunike shuka moja chukua hili shuka mi nitajifunika kanga, lakini usilale huko" "hio kanga ipo wapi" "niletee ipo pale kwenye kamba niliifua juzi" "basi mi nitajifunika hio kanga,  maana itakua na ubaridi afu wewe mwenyewe mgonjwa" "sawa kaichukue, ila ulalie hapa hapa nikuone" Basi mtoto wa kiume nilienda kuichukua hio kanga kisha nikauchapa usingizi muruuua kabisa,..... Asubuhi palipokucha, niliamka na kwenda ndani kuchukua mishwaki, "we sheby" "naam mamkubwa" "huyo mshenzi mwenzio hajapona tu" "bado mamkubwa" "sasa nani, atafanya usafi humu ndani" "nitafanya mimi mamkubwa" "fanya haraka pang'ae" Baada ya hapo nilikuja stoo mahali nilipomuacha dada fatu akiwa bado kalala. Sasa nikawa namuamsha ili nimpe mswaki wake, "dada fatu, we dada fatu amka upige mswaki" "we dada fatu weee" Sasa ile kumgeuza, aligeuka mzima mzima, Nikajua atakua kapitiwa na usingizi hivyo nikawa namfunika shuka vizuri, sasa ile namgusa tumbo lake.. Aisee alikua ni wa baridi kuliko kawaida, mpaka nikashtuka kuona vile, "we dada fatu," USIOMBE YAKUKUTE UTAJUTA KUZALIWA HII SIMULIZI NI KALI SANA SEMA TU NDO IVO WABONGO MUNAPENDA ZA KUBIDUANA
"dada chakula hiki hapa" Nilipa dada fatu kile chakula changu ambacho ni wali mzuri na wenye samaki, afu mimi ikabidi nile yale makoko ambayo ndio alipaswa ale dada fatu, "we sheby umetoa wapi chakula cha watu" "kanipa mamkubwa" "na wewe unacho" "ninacho si hiki hapa" Sasa dada fatu yeye ni mpishi hivyo alipoona tu kile chakula alianza kulia huku akise "sheby mdogo wangu, najua hicho chakula kilikua ni changu, naomba chakula changu" "dada, mimi ndio nimepewa hiki nile mimi, na wewe umepewa hicho kwakua unaumwa" "mh mh sio rahisi" "we kama utaki basi lakini hiki chakula ni changu" "lakini mamkubwa si anajua huli kichwa cha samaki, sasa kama ni chakula chako kwanini akuekee kichwa" "dada, labda alijisaau tu, ila we kula tuhicho" Dada fatu aliendelea kulia huku akinipa maji "basi shika maji ushushie" Nikachukua maji ile nishushie huo ukoko, maana nimeamua kuula badala ya dada "lakini sheby we bado mdogo, na utumbo wako haukuzoea vitu vigumu" "dada, hebu kula basi, we ulifikiri na maisha tulionayo tuanze kuchagua vitu vigumu na vilaini, kula bwana" Basi mimi nilikua nikiula ule ukoko huku nikikabwa kabwa maana sikuzoea kweli kula ukoko hivyo nilikua nikiula na maji kwani haukua umewekwa mchuzi hata kidogo zaidi ya kichwa.... Tulikula na hatmae tulimaliza, lakini wazo la kupata dawa za dada fatu sina, maana sina wa kumuambia kuusina na hilo... "sheby si ulale jamani" "dada, kwani hata usingizi upo sasa" "sasa tutafanyaje, maana ndio maisha tumeyaanza haya" Ilibidi nijilaze tu ili nipumzishe akili, kwani nilikua ni mdogo lakini mawazo ya kikubwa tu.... Sasa nilipokua navuta shukua, maana dada alipoamka alitoka na shuka kule ndani hivyo ndio tunalitegemea kujifunika wote, Sasa nilipokua nalivuta shuka nikagundua dada fatu alikua ana nguo ya ndani tu peke yake, kiasi kwamba mimi ni mtoto wa kiume japo ni mdogo lakini kwahali hii siwezi kulala nae usiku wote, hivyo niliamka na kutoka nje... "we sheby unaenda wapi saa hizi" "apana ngoja kwa leo nilale huku juu ya mkaa"
πŸ˜‚πŸ˜‚ Weka comment yako hapa tafadhali

Loading